Shin muna shirya wani naman sa da kayan lambu stew sauki? Za mu yi shi a cikin tukunyar matsa lamba, don haka zai ɗauki ɗan lokaci kaɗan don shirya shi kuma, ƙari, za mu adana.
Dauke leek, daskararre Peas da kuma karas. Kamar dai wannan bai isa ba, za mu yi masa hidima tare da dankalin turawa.
Ese dankakken dankali Kuna iya yin shi a cikin Thermomix, kamar yadda na yi, ko shirya shi ta hanyar gargajiya.
- 1 kilo na naman sa, a cikin guda
- Fantsuwa da man zaitun
- Sal
- Pepper
- 1 leek
- 2 zanahorias
- 270 g Peas mai sanyi
- Gilashin ruwa
- Ga mashed dankali:
- 840 g dankalin turawa
- Madara ta 250g
- Sal
- Pepper
- Fantsuwa da man zaitun
- Saka digon man zaitun a cikin tukunyar. Mun sanya tukunya a kan wuta.
- Ki zuba naman ki soya shi, da gishiri da barkono kadan.
- Muna amfani da wannan lokacin don shirya kayan lambu.
- A wanke, tsaftace da sara da leken. Kwasfa da sara da karas. Ƙara waɗannan kayan lambu zuwa tukunya.
- Mun kuma ƙara daskararre Peas.
- Saute komai na kimanin minti biyar kuma ƙara rabin gilashin ruwa.
- Muna dafa abinci a ƙarƙashin matsin lamba. Anan lokaci zai dogara da tukunyar ku. A cikin hali na, minti 20 ya isa.
- Yayin da naman yana dafa a cikin tukunya za mu iya shirya puree. A wannan yanayin, muna yin shi a cikin Thermomix.
- Mun dace da malam buɗe ido. Mun sanya a cikin gilashin dankalin turawa a kananan ƙananan, madara, gishiri da barkono. Muna shirin minti 30, 95º, gudun 1.
- Muna duba idan an dafa dankalin turawa (idan ba haka ba, za mu iya tsara wasu 'yan mintuna tare da zafin jiki iri ɗaya da sauri).
- Ƙara mai da shirin 10 seconds, gudu 3.
- Idan ba ku da Thermomix za ku iya shirya puree a cikin hanyar gargajiya.
Informationarin bayani - Mashed dankali da tafarnuwa da faski
Kasance na farko don yin sharhi