Wataƙila dafaffen ƙwai, ƙari saboda ƙanshin da suke bayarwa idan an dafa shi fiye da saboda ɗanɗano, ba waliyyan ibada bane na yara. Boyayyen kwai Hanya ce mai lafiya da kyau don cin ƙwai, tun basu da kitse kuma da zarar sun dahu kuma basu warware ba, zasu rike wasu kwanaki a cikin firinji.
Idan yara suna son dafaffen ƙwai ko kun dafa ƙwai da yawa kuma ba ku san abin da za a yi da su ba, ga girke-girke don jin daɗin su. Don yi musu hidima, za mu iya ƙara ɗan tumatir ko miyan miya.
Sinadaran: 9 qwai, kofi 1 na garin burodi, man zaitun, gishiri, gram 50 na man shanu, gram 100. na gari, 600 ml. madara, naman goro, gishiri da barkono
Shiri: Cook 8 na ƙwai na minti 10 a cikin ruwan salted. Da zafin rai, za mu bare su. Yayin da qwai ke sanyaya mun shirya fatar. Mun sanya madara don zafi a cikin tukunyar ruwa. A wani kaskon kuma mu narkar da man shanu, mu hada gari mu ɗanɗana na ɗan lokaci. Milkara madara mai zafi a cikin tukunyar tare da gari kuma, yayin motsawa, kawo zuwa tafasa. Mun rage wuta, sa gishiri da barkono da ƙara tsun na nutmeg. Mun bar ɗan farin lokacin farin ciki yayin motsawa. Da zarar ɗan fari ya yi sanyi kuma ya ruɗe, sai mu shafa ƙwai da shi. Muna doke kwai da aka tanada, gishiri kuma mu rufe ƙwayayen da suka dahu da shi, mu wuce su da farko ta kwan ɗin sannan kuma mu bi ta gurasar. Muna maimaita wannan aikin don samun ƙarfi. A karshe a soya mai mai yawa.
Hotuna: Precocidosgorena
Kasance na farko don yin sharhi